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TAARIFA KWA UMMA 

 

SITISHO LA MUDA LA UAGIZAJI WA MBEGU ZA MAHINDI KUTOKA MALAWI  

 

Mamlaka ya Afya ya Mimea na Viuatilifu (TPHPA) ni Shirika la Kitaifa la Hifadhi ya 

Mimea lililo anzishwa chini ya Wizara ya Kilimo kupitia Sheria  No.4 ya 2020 ya Afya 

ya Mimea. TPHPA ina wajibu wa kudhibiti matumizi ya viuatilifu, kutekeleza matakwa 

ya afya ya mimea, kudhibiti uingizaji na usafirishaji nje mimea na mazao ya kilimo na 

kuzuia uingiaji na usambaaji wa visumbufu vigeni.  

 

Kupitia upembuzi wa visumbufu hatarishi vinavyoweza kuingia kupitia biashara za 

mazao ikiwa ni pamoja na bidhaa za kilimo zilizofanyiwa uhandisi geni Tanzania 

imeweka zuio la muda la kuagiza mbegu za mahindi kutoka Malawi pamoja na zile 

zinasafirishwa kwenda nchi nyingine kupitia mipaka ya yetu  mpaka pale zoezi la 

upembuzi litakapo kamilika na kiwango cha uhtarishi kimejulikana pamoja na hatua 

za udhibiti wake.   

 

Kwa sasa Tanzania inazo kanuni zinazo ruhusu majaribio ya mbegu zilizo fanyiwa 

uhandi geni katika maeneo yaliyowekewa chini ya uangalizi maalumu ambapo 

hairuhusiwi kuzalisha kwa ajili ya biashara au kwa matumizi ya chakula. Mbegu zote 

zinazo ingizwa nchini zinapswa kuwa ni mbegu zisizo fanyiwa uhandi geni.  

 

Zuio hili linahusisha usitishaji wa mara moja maombi na utojai wa vibali vya kuingiza 

bidhaa husika mpaka pale itakapo amuliwa vinginevyo. 

 

Natanguliza shukurani zetu kwa ushirikiano wenu 
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